Ranar tana kara tsayi kuma bishiyar ta fara girma ganye.Lokaci yayi da za a kawo karshen rashin bacci da ajiye takalman dusar ƙanƙara.Spring ya isa, wanda ke nufin lokaci ya yi da za a fara sabuwar rayuwa.
Spring ba kawai lokaci ne mafi kyau don farawa ba, amma kuma babbar dama ce don kiyaye gidan ku.Bi abubuwan da ke ƙasa don sauƙi da ingantaccen tsaftacewar bazara, wanda zai taimaka muku jin cikawa da tsari.
1. Farawa daga tsaftacewa
Kafin yin kowane zurfin tsaftacewa, gwada fara tsaftace sararin samaniya.Juya cikin kabad ɗin kuma jefar da tufafi da sauran abubuwan da ba ku buƙata kuma.Ƙirƙirar tarin gudummawa don tallata kantuna ko ƙungiyoyin agaji, ko la'akari da ƙirƙirar tarin abubuwan da ke buƙatar jefar da su.Kafin ci gaba da wasu ayyuka, tsaftace waɗannan tarin don kar a haifar da ƙarin rudani.
Bayan haka, duba ɗakin ajiyar abincin ku kuma zubar da abincin da ya ƙare.Yi amfani da alamar don rubuta kwanan wata abu a fili da ake buƙatar amfani da shi kafin ya ƙare.Wannan zai taimaka muku nan da nan fahimtar abincin da ya kamata a fara amfani da shi a cikin ɗakin ajiyar abinci.
Lokacin da kuke yin shi, tsaftace kowane tsoffin fayiloli da fayilolin da ba ku buƙata.Rarraba fayilolin da ke buƙatar shredded kafin jefar da su na iya taimakawa.Lokacin da kuka kammala waɗannan ayyuka, ku tabbata kun mai da hankali kan ɗaki ɗaya lokaci guda don kada ku ji damuwa.
2. Yi lissafin tsaftacewa
Da zarar an fitar da abubuwan da ba dole ba daga gidan, yi lissafin tsaftacewa na abubuwan da kuke son ajiyewa.Mun ƙirƙiri jerin da za ku iya amfani da su don farawa:
Tsaftacewa: firiji da kayan aikin gogewa
Shafa: bango, benaye, tagogi
Kura: fanfo na rufi, fatunan bene, da kwararan fitila
Wankewa: labule, zanen gado, kwanciya, da tabarmin wanka
Ka tuna, ba komai yana buƙatar kammala lokaci ɗaya ba.Ɗauki lokacin ku kuma yanke shawara mafi mahimmancin farawa.Jerin tsaftacewa na kowa na iya ɗan bambanta.
3. Yi amfani da samfuran tsabtatawa masu aminci
Wataƙila kuna da samfuran gida da yawa don tsaftacewa.Ana iya amfani da farin vinegar, sabulun wanke-wanke, da diluted muhimman mai kamar lemo, man shayi, da eucalyptus ta hanyoyi daban-daban.
Bude taga yayin tsaftacewa domin iska mai dadi ta shiga gidan ku.Tabbatar cewa samfurin da kuke amfani da shi yana da aminci kuma ya fi dacewa da manufofin da kuke son cimmawa.
4. Cika gidanka da sabon kamshi
Bayan tsaftacewar bazara, wajibi ne a maye gurbin matatar iska ta HVAC don tabbatar da cewa za ku iya shakar iska mai tsabta.Cire ƙurar iska ko goge shi da tsabta da rigar datti.
Hana kyandir ko buɗe mai yaduwa mai mahimmanci don jin daɗin amfanin aikinku.Turaren bazara irin su flax sabo, honeysuckle, jasmine da citrus na wurare masu zafi zai haskaka sararin ku kuma ya yaba gidanku mai tsabta.
Ji daɗin wannan tsari
Kodayake yana iya jin kamar aiki mai yawa a farkon, tsaftacewar bazara zai ba ku sabon farawa.Yi lissafin ku kuma ku ba da fifiko ga abubuwa mafi mahimmanci.Idan kun ji damuwa, za ku iya tsara aikin tsaftacewa mai zurfi a cikin mako guda.
Samun wurin zama mai tsabta zai iya kawar da damuwa da share tunanin ku, to menene kuke jira?
Mu yi muku.
Lokacin aikawa: Mayu-10-2024