Ka kawar da wari mara daɗi kuma ka kawo mafi kyau tare da waɗannan ra'ayoyin masu sauƙi.
Kowane gida yana da ƙamshin kansa-wani lokaci yana da kyau, wani lokacin kuma ba haka bane.Samar da yanayin kamshi da ke sa gidanku kamshi, da kyau, gida, yana nufin yin la'akari da duk wasu ƙamshi daban-daban da ke mamaye sararin samaniya, tun daga kyandir ɗinku da girkin ku zuwa dabbar ku da turaren ku.
LIUDMILA CHERNETSKA / GETTY IMAGES
Tsaftace kamshin da ba su da daɗi, ka guji haɗuwa da murƙushe hanci, da haɓaka ƙamshin gida wanda ke da naka na musamman tare da waɗannan shawarwarin kwararru waɗanda zasu sa gidanka yayi wari sosai.
Hanyoyi 6 Don Sanya Kyandir ɗinku Dorewa gwargwadon Ikon Yiwuwa
Gwada Kamshin Stovetop
LIUDMILA CHERNETSKA / GETTY IMAGES
Tsaftataccen ƙamshi na citrus da fulawa yana da sauƙi don ƙirƙirar tare da ƴan sinadarai masu mahimmanci da aka samo a cikin firiji ko kayan abinci."Saba cakuda ganyayen da kuka fi so, kayan yaji, da ruwa a cikin tukunya kuma ku dafa a kan murhu," in ji Marla Mock, shugabar Molly Maid."Ta hanyar haɗa yankan lemo, lemu, da lemun tsami tare da kayan yaji kamar Mint, Lavender, ko Basil, za ku iya sa gidanku ya yi wari da abubuwan da ke cikin ɗakin ku."
Rebecca Gardner na Houses & Parties ita ma tana amfani da kamshin kamshi."Faɗuwar ita ce mafi kyawun lokacin da za a yi tukunyar ƙwanƙwasa, kirfa, apple, da sauran kayan tarihi na yanayi.Kamshi na halitta, biki, da jin daɗi,” in ji ta."Ganyen Bay, Rosemary, da Citrus suna wari sabo duk shekara."
Yi amfani da Candles a hankali
Yayin da kyandir, diffusers, da kuma feshin ƙamshi hanyoyi ne masu sauƙi don ƙamshin gidanku, ya kamata ku yi amfani da su kawai lokacin da ba ku dafa abinci ba, in ji Gardner;tana ba da shawara akan kona kyandir masu kamshi lokacin da kuke aiki a kicin.“Ajiye kyandir ɗinku masu ƙamshi don kwanaki masu daɗi a gida, kwanakin damina, kwanakin tattara kaya, da share-kwana-kwanakin kati.Idan kuna nishadantarwa a gida, ba da damar ƙamshi mai daɗi ya tashi daga kicin yana haifar da jira da jin daɗi, ”in ji ta.
Yi amfani da Fitilolin Dumi Kan Candle
Candles na iya juyar da ɗaki daga sanyi zuwa jin daɗi tare da fiɗa ɗaya kawai na wuta ko yajin wasa.Amma yin amfani da ɗumamar kyandir don zafi da kakin zuma yana narkewa ko kyandir mai ƙyalli maimakon saita wick aflame na iya haɓaka ƙarfin ƙamshin da kuka fi so-kuma ya sa kyandir ɗin ya daɗe.
Ana samun ɗumamar kyandir a cikin kewayon kayan ado da salo;za su haɗu cikin kayan adon ku ba tare da matsala ba yayin da suke rage haɗarin wuta daga buɗewar harshen wuta.Nemo ƙarin game da waɗannan na'urori - gami da ko sun fi aminci ko a'a fiye da kona wick - don yanke shawara idan ƙara ɗaya zuwa gidanku ya dace da ku.
Yi Fabric Fabric Wanda Ke Cire Kamshin Dabbobi
ANUSHA RAJESWARAN
Yayin da kamshin karen jika ko abincin kifin kifi na iya daina jan hankalin ku, kawar da warin dabbobi na iya inganta ƙamshin gida gaba ɗaya (musamman ga baƙi).Mock yana ba da shawarar yin abin kawar da warin dabbobi mara guba tare da waɗannan matakan:
Auna cokali 1 na baking soda a cikin kwano.
A ƙara digo 30 na ɗanyen man lemu na daji a haɗa tare da cokali mai yatsa.
A zuba soda mai ƙamshi a cikin kwalbar feshi sannan a ƙara kofuna 2 na ruwa mai narkewa.girgiza
Fesa a cikin iska ko kan masana'anta don cire wari.
Yadda Ake Cire Warin Dabbobi A Gidanku
Yi Amfani da Fashi Daki Tare da K'amshi
Hotunan GETTY
Idan kuna son gidanku ya yi wari sosai a koda yaushe, kuna buƙatar yin tunanin yadda duk ƙamshi daban-daban na sararin ku ke aiki tare, tun daga kayan wanki da turaren ku zuwa shamfu na abokin tarayya da wankin jikin yaranku."A tsawon lokaci, ƙamshin gidanku ya kusan samun kansa kuma ya zama ƙarshen duk abubuwan da kuke so da kuma nau'ikan warin," in ji Shaolin Low na kamfanin ƙirar cikin gida Studio Shaolin."Misali, idan kuna da gadon gado na fata, kyandir ɗin sandalwood, da wanke kayan wanki a cikin lavender, duk waɗannan abubuwan suna haifar da kyakkyawan gauraya na ƙamshin ku."
Wannan yana nufin cewa idan kana neman samfurin ƙamshi mai iska don zama daidaitattun a cikin gidanka, ya kamata ka zaɓi wani abu mai laushi, kamar citrus ko lavender."Lokacin da kuke cikin gidanku, kuna dafa abinci, kuna shawa, yin wanki, da kuma duk waɗannan ƙamshin kan juna-don kada ku so ku tafi da wani abu mai ƙarfi," in ji Low.
Kamshin Layer Don Ƙirƙirar Kamshi na Musamman
RYAN LIEBE
Duk da yake ɗakunan kamshi na al'ada za su ba ku damar haɓaka ƙamshin ƙamshi na keɓaɓɓen ku, kuna iya yin hakan da kanku ta hanyar shimfiɗa ƙamshi da samfura daban-daban a sassa daban-daban na gidanku.Yi ainihin gishirin wanka mai ƙamshin mai mai kamshi, sanya sachets na lavender a cikin aljihunan ku, sa'annan ku sanya sabulun sandar ku tare da furanni masu laushi.Yi kyandir ɗin kanku, bulala kukis ɗin cakulan-guntu, kuma amfani da kyawawan tsire-tsire na cikin gida don ƙamshi mai haske, mai tsabta.
Yi amfani da Sabbin Fure ko Busassun Fure
LIUDMILA CHERNETSKA / GETTY IMAGES
Akwai dalilin da yasa yawancin kamshin gida ke dogaro da ƙamshi na furanni da foliage: Suna da kwantar da hankali kuma suna jin daɗin jama'a.Shuka furanni masu kamshi, kamar wardi, lambuna, lilacs, da freesias, a cikin lambun ku;sannan ku girbe su kuma ku shirya furanni masu kamshi a kowane ɗakin gidan ku.Rataya eucalyptus a cikin shawa (ko a ko'ina, da gaske) don haɓaka yanayi nan take, ƙara furen lavender zuwa ofishin ku, kuma ku yi busasshen tukunyar naku, mai ƙamshi mai ƙamshi daga ciyawar da aka shuka."Abin da ke da kyau game da busassun furanni shine cewa koyaushe zaka iya spritz su kuma kamshin zai riƙe na 'yan kwanaki," in ji Low.
Lokacin aikawa: Dec-22-2023